สอนเบเกอรี่ ตัวต่อตัวด้วยบรรยากาศแบบกันเอง ราคาไม่แพงไม่ต้องเรียนเป็นคอร์ส ได้ขนมกลับบ้านไปด้วย(ราคารวมวัตถุดิบแล้ว)

หน้าแรก » อาหาร และ สุขภาพ » อาหารหวาน / เครื่องดื่ม

สอนเบเกอรี่ ตัวต่อตัวด้วยบรรยากาศแบบกันเอง ราคาไม่แพงไม่ต้องเรียนเป็นคอร์ส ได้ขนมกลับบ้านไปด้วย(ราคารวมวัตถุดิบแล้ว)




เปิดสอนBakeryแบบตัวต่อตัวด้วยบรรยากาศกันเอง ไม่เครียด พร้อมด้วยคุณภาพ ได้ขนมกลับไปด้วย (ราคารวมค่าวัตถุดิบแล้ว)

เรียนตัวต่อตัวจริง กับสูตรเฉพาะที่ดีจริง และไม่จำเป็นต้องเรียนเป็นคอร์สเรียนเป็นอย่างๆไปก็ได้

...................โปรดชมรายละเอียดต่างๆ และคุณสมบัติของขนมได้ที่ http://khunpa.exteen.com/

.หรือ จากหนังสือ 'ชี้ช่องรวยด้วยเบเกอรี่โฮมเมด'(ปกสีส้ม)




ข้อดีของการมาเรียนที่นี่

1.เรียนแล้วได้ขนมกลับบ้านไปด้วย
2.เรียนแบบตัวต่อตัว (1-2คน)เป็นกันเองกับผู้สอนที่มากประสบการณ์กว่า 19ปี ด้วย สูตรเฉพาะเรียนจบแล้วสามารถนำไปประกอบอาชีพได้จริง
3.สัมผัสกับขนมและอุปกรณ์ต่างๆได้ทำด้วยตัวเอง(อุปกรณ์เรามีให้พพร้อม) โอกาสทำเป็นและความชำนาญมีมากขึ้น เราสอนตั้งแต่การชั่งแป้ง (อุปกรณ์ต่างๆเรามีให้พร้อม) เรียนเสร็จแล้วไม่ต้องล้างใดๆทั้งสิ้น ทุกอย่างเราล้างเองเก็บเองให้หมด
4.สูตรที่เราสอนเราคัดเลือกสูตร ที่ดีแล้วจากหลายสิบสูตร และสอนโดยไม่หวงวิชาเคล็ดลับต่างๆ
5. เราไม่บังคับให้เรียนเป็นคอร์สนะคะ เรียนเพียงอย่างเดียวก้ได้
6.สูตรบางอย่างเป็นสูตรจาก โรงแรม อาทิ เค้กหน้าท๊อฟฟี่ เป็นต้น
7. ขนมของเราไม่ใส่สารกันบูดใดๆค่ะ



ตัวอย่างรายการขนมที่เปิดสอน

เค้กต่างๆ
บราวนี่ส์ (Brownies)......................................ราคา 1,300 บาท
แอแคร์........................................................ราคา 1,300 บาท
ขนมไข่........................................................ราคา 1,300 บาท

-เค้กส้ม+เค้กฝอยทอง.....................................................ราคา 1,500บาท
-บัตเตอร์เค้ก + มาเบิ้ลเค้ก................................................ราคา 1,500 บาท
-เค้กกล้วยหอม+ ฟรุ๊ตเค้ก.................................................ราคา 1,500 บาท


-เค้กชิฟฟอนใบเตยมะพร้าวอ่อน..........................................ราคา 1,500บาท
-เค้กชิฟฟอนกาแฟ...........................................................ราคา 1,500บาท
-เค้กหน้านิ่มช๊อคโกแลต(Larna Cake).................................ราคา 1,500บาท
-แยมโรล (Roll)...............................................................ราคา 1,500 บาท
-ท๊อฟฟี่เค้ก(สูตรโรงแรม4-5ดาว).........................................ราคา 1,500 บาท
-คัพเค้ก..........................................................................ราคา 1,600 บาท (ราคานี้รวมค่าครีมแต่งหน้าด้วยแล้ว)


คุ้กกี้ต่างๆ
-คุ้กกี้เนยสด............................................................ราคา 1,200 บาท
-คุ้กกี้ช๊อคโกแลตชิพ.................................................ราคา 1,500 บาท ******
-คุ้กกี้มะพร้าว...........................................................ราคา 1,500 บาท




ขนมปังไส้ต่างๆ ราคา 1,700 บาท เราสอน2คนขึ้นไป (เราสอนให้2ไส้ขึ้นไป)

***ลักษณะ พิเศษของเนื้อขนมปังของเรา จะนุ่ม แม้นำไปเข้าตู้เย็นค้างคืน เมื่อนำออกมาวางสักพักเนื้อขนมปังจะคืนสภาพเดิมไม่แข็ง รสชาติหวาน-มัน กลมกล่อม

-ขนมปังไส้กรอก (Sausage Rolls)
-ขนมปังสังขยาใบเตย (Sungkaya Buns)
-ขนมปังไส้เผือก (Taro Buns)
-ขนมปังหมูหยอง หรือ หมูหยองน้ำพริกเผา(Moo Yong Rolls)
-ขนมปังเนยสด (Butter Buns)





สนใจ ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ อ.ลัดดา T.089-455-5159
(สถานที่เรียนมาง่าย เดินทางสะดวกใกล้รถไฟฟ้าใต้ดินสถานีพระราม9 , ใกล้ห้างเซ็นทรัลพลาซา แกรนด์ พระราม 9-โลตัสฟอร์จูน เอสพลานาด รัชดา)

ข้อมูลการเดินทาง
สาย รถเมล์ที่ผ่าน 157, 137, 206, 136, 73, ปอ.73ก, 514, 529, 163, 185 ปอ. 517



ลูกศิษย์ที่เรียนจากเราไป(และไปขายได้จริง)มีหลากหลายอาชีพ อาทิ นักร้อง-อาจารย์ด้านโภชนาการ-เจ้าของกิจการต่างๆ-พนักงานต้อนรับบนเครื่อง บิน-พนักงาน(เชฟ)จากโรงแรมหลายที่ ฯลฯ


   
   


ราคา: 1,200-1,500ต้องการ: ขาย/ให้เช่า/แลก
ติดต่อ: อ.ลัดดาอีเมล์: 
โทรศัพย์: 089-4555159IP Address: 58.10.88.192

คำค้น:  ขนม ราคา วัตถุดิบ | สอนทำเค้กเนยสด คุ้กี้เนยสด คอสละ3000บาท 2 คน | โรลกาแฟ | สูตรแยมโรล | บัตเตอร์เค้กกาแฟ | สูตรแยมโรลนุ่ม | วิธีทำแยมโรลเนื้อนุ่ม | สูตรแยมโรล เนื้อนุ่ม | สูตร แยม โรล กาแฟ | วิธีทําแยมโรลกาแฟ |



ดูสินค้าอื่นๆ | ลงประกาศ | เลื่อนประกาศขึ้น | ลบประกาศ | แก้ไขประกาศ

[ 1.5ล้าน ขายถูก ทาวน์เฮ้าส์ 3ชั้น หมู่บ้านทวีทอง3 บางพลี ไม่ต้องดาวน์ ติดแบล็คลิสก็ซื้อได้ ]